
MUHTASARI WA KIKAO CHA BODI YA ZABUNI KUPOKEA TAARIFA YA TIMU 

YA TATHMINI KILICHOKAA KATIKA OFISI ZA MANUNUZI TAREHE 29/11/2021 

MAHUDHURIO: 

1. Peres Kamugisha  - Mwenyekiti 

2. Samson Manjale  - Katibu 

3. Simon Sambalu             - Mjumbe 

4. Amos Kanige   - Mjumbe 

5. Venance Hanje                        -           Mwanasheria 

WAALIKWA: 

1.  Hassan Kinonono   - Mhandisi 

2.  Amon Ngonyani   - Fundi sanifuUjenzi 

4.  Irene Mville              - CBCTC – Likuyusekamaganga 

5.  Robert Makenge   - CBCTC – LikuyuSekamaganga 

6.  Joseph Mtoi                         - CBCTC -  LikuyuSekamaganga 

 

SEKRETARIETI: 

1.  SiwetuPilly    - Sekretarieti 

  

AGENDA ZA KIKAO: 

1. AGENDA Na CBCTC/NMT/2021/2022/1:  KUFUNGUA KIKAO 

Mwenyekiti alifungua kikao mnamo saa 10:40 Asubuhi aliwaomba wajumbe waweze kuchangia 

mada kwa umakini nakupitia Taarifai iyowasilishwa kwa kuangalia sifa na uwezo wa  waombaji. 

 

2. AGENDA Na. CBCTC/NMT/2021/2022/02  KUJADILI TATHMINI YA BEI ZA 

MAFUNDI 

 

Mwenyekiti alimkaribisha Katibu aweze kusoma Taarifa ya Timu ya Tathimini kama 

ilivyoandaliwa na kuwasilishwa kwa Bodi ya Zabuni.  Katibu alisoma kwa mchanganuo 

ufuatao:- 

 

A: UKARABATI WA JENGO LA OFISI(CBCTC/NMT/2021/2022/W/01/Lot 1) 

Kazi hii iliombwa na mwombaji mmoja YustinaKambanga, kwabeiyaTshs. 22,940,000/=.Timu 

ya Tathimini ilipitia nyaraka zilizowasilishwa na mwombaji na kuona kuwa zipo sahihi na 

amekidhi vigezo vilivyowekwa. 

Timu ya tathimini ilipendekeza kuwa kazi hii ifanywe naYustina Kambanga kwa gharama ya 

shilingi 22,940,000.00 LAKINI aitwe kwenye majadiliano kwakuwa bei yake imevuka kiwango 

cha makisio ya Mhandisi ambayoni Tshs. 7,300,000.00. 

 

MAAMUZI  YA BODI 

Baada ya kujadiliana bodi  ya zabuni ilimpitisha Yustina Kambanga afanye kazi hii kwa gharama 

ya shilingi 22,940,000.00 lakin iagizo la timu ya tahimini litekelezwe kasha taarifa ya 

majadilaino iwasilishwe Bodi ya zabuni. 

 



B:  UKARABATI NYUMBA MBILI (2) ZA WATUMISHI 

(CBCTC/NMT/2021/2022/W/01LOT 2 

Kazi hii iliombwa na waombaji wawili Ndomba Edson aliombakwaTShs. 17,250,000/= na 

Hamisi Mwanzagi aliomba kwaTshs. 17,573,135/= 

Lakini  Edson  Ndomba alitolewa kwa kuwa aliomba kazi mbili kinyume na tangazo lilivyotaka. 

Timu ya Tahimini ilipitia nyaraka za Hamisi Mwanzagi na kuona kuwa zipo sahihi na amekidhi 

vigezo vilivyotolewa. 

Hivyo timu ya tathimini ilipendekeza kazi hii apewe Hamisi Mwanzagi kwa gharama ya shilingi 

17,573,135/= lakini aitwe kwenye majadiliano kwa kuwa kiasi alichotaja kimezidi makisio ya 

Mhandisi ambayo ni Tshs. 16,341,030. 

 

MAAAMUZI YA BODI 

Baada ya majadiliano Bodi ya Zabuni ilimpitisha Hamisi Mwanzagia fanye kazi hii kwa 

gharama ya shilingi 17,573,135.00 lakini aitwe kwenye majadiliano. 

 

C:  UKARABATI WA BWENI NA UJENZI WA UZIO 

(CBCTC/NMT/2021/2022/W/01/LOT 3) 

Kazi hii iliombwa na waombaji wawili ambao niNdomba Edson aliombakwaTshs.  

7,220,000/=na Venant P.Mponda aliomba kwa Tshs. 38,880,000/=.   

Timu ya tathimini ilipitia nyaraka zilizowasilishwa na Venant Mponda na kuona kuwa zipo 

sahihi na kupendekeza afanyekazi hii. 

Timu ya tathimini ilipendekeza kuwa kazi hii apewe Venant Mponda kwa gharama ya shilingi 

38,880,000.00 lakini aitwe  kwenye majadiliano kwa kuwa bei aliyoombea 

tajaimezidimakisioyaMhandisi. 

 

MAAMUZI YA BODI 

BodiyaZabuniilipitishakazihiiapeweVenantMpondakwagharamayaTshs. 38,880,000.00 

Lakiniaitwekwenyemajadilianokamatimuyatathiminiilivyoshauri. 

 

 

3. AGENDA Na CBCTC/NMT/2021/2022/3.  UJENZI WA MATUNDU YA VYOO:  

 

Kazi hii iliombwa na mwombaji mmoja Mohamed Rabana LupiakwaTshs. 8,002,000/=.   

Timu ya tathimini ilipitia nyaraka zote na kuona kuwa zipo sahihi na anazo sifa kama 

zilivyoaiinishwa kwenye tangazo.TimuyaTahimin iilimpitisha Mohamed Rabana afanye kazi hii 

lakini aitwe kwenye majadiliano kwa kuwa maombi yake yamevuka makisio ya mhandisi. 

 

 MAAMUZI YA BODI 

Wajumbe kwa Pamoja walipitisha kuwa kazi hii ifanywe na Mohamed Rabana Rupia kwa 

gharama ya Tshs. 8,002,000 lakini aitwe kwenye majadiliano. 

 

4.AGENDA Na.. AGENDA Na CBCTC/NMT/2021/2022/4 IDHINI YA KUTUMIA 

“FORCE ACCOUNT” KATIKA UJENZI WA MADARASA YA UVICO 19  

Mwenyekiti alimpa Nafasi Katibu wa kikao, ambaye aliwasilisha taarifa kuwa Halmashauri 

imepoke fedha Tsh. Bilioni Moja Nukta sita (Tsh. 1,600,000,000.00) kwa ajili ya madarasa ya 

shule za sekondari na kiasi cha Tsh. Milioni Mia moja Ishirini (Tsh. 120,000,000.00) kwa ajili ya 



madarasa ya shule za msingi.kwa ajili ya Utekelezaji wa mradi wa ujenzi wa madarasa ya 

UVICO 19. Baada ya taarifa hiyo fupi Katibu aliwasilisha maombi ya kutumia “Force Account” 

katika kutekeleza mradi huo. 

 

MAAMUZI YA BODI 

Wajumbe kwa Pamoja waliridhiaa  maombi yaliyowasilishwa kwamba ujenzi wa madarasa 

utatekelezwa kwa kutumia ‘Force Account”  

 

 

5.  AGENDA Na. CBCTC/NMT/2021/2022/W/01/:3 KUFUNGA KIKAO: 

Mwenyekitialiendeleakuwasisitizawajumbekuwasimamiamafundikwakaribu Zaidi iliwaweze 

Kumalizakazikwamudamuafakana fundi asiyekuwanamafundiwakutosha au asipoonekana site  

Basimkataba wake uvunjwe mara mojanakupewa fundi mwingine.  Mwenyekitialiwashukuru 

Wajumbekwamichangoyaonaalifungakikaomnamo Saa 11:52 Asubuhi. 

 

 

 

 

UMETHIBITISHWA 

 

 

 

…………………                                                                   ……………………… 

MWENYEKITI           KATIBU 

 

                                                          TAREHE …………………… 

 

 

 

 

 

 


